

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING'OMBE
SHULE YA SEKONDARI WANGING'OMBE
S.L.P 664 - MAKAMBAKO.
SIMU.+255762055083.

KUMB NA WANG/SS/JOINST/Vol.01/19.

TAREHE 11/12/ 2020

JINA LA MWANAFUNZI.....
C/o MWL MKUU S/M.....
WANGING'OMBE.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI WANGING'OMBE
MKOA WA NJOMBE MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI.

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ipo umbali wa Km20 toka mji wa Makambako mkabara na barabara kuu ya Makambako - Mbeya. Aidha ipo kata ya Wanging'ombe kijiji cha Wanging'ombe.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021.

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1 Sare za shule

a) . Wavulana.

- i). Suruali mbili rangi ya kijivu – aje nazo mbili
- ii). Suruali ya dark bluu na T-shirt ya NJANO ya kushindia ISIYO NA MAANDISHI YOYOTE na iwe yenye kola.
- iii). Shati jeupe mikono mirefu (mawili)
- iii). Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba
- iv). Sweta mbili rangi ya zambarau
- v). Mkanda mweusi usio na chata

b). Wasichana.

- i). Kigauni sketi cheupe mikono mirefu (marinda saba) - kitambaa cha tetroni.-mbili (tazama mchoro umeambatanishwa) **LAZIMA UREFU KIFIKE CHINI YA GOTI.**
- ii). Suruali damu ya mzee -mbili- zitavaliwa pamoja na kigauni sketi.
- iii). Sketi ya dark bluu na T-shirt ya NJANO ya kushindia ISIYO NA MAANDISHI YOYOTE na iwe yenye kola.
- iv). Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba
- v) . Sweta mbili rangi ya zambarau
- v) Nguo za ndani za kutosha, kanga mbili safi.

2.2 .SARE YA MICHEZO KWA SHULE HII NI

- **Wavulana** - Traki suti **nyeusi** na raba za michezo.
- **Wasichana** - Traki suti **nyeusi** na raba za michezo

VIFAA VYA DARASANI

2.3. Daftari kubwa 12, Kalamu,rula, Mkebe wa hesabu na **English - English dictionary.**

2.4 Rimu moja ya karatasi nyeupe A4-itakusanywa na kutunzwa na shule.

2.5. MICHANGO YA CHAKULA NA HOSTELI.

- i). Mahindi debe 10 (debe 5 kwa muhula 1, au debe 2 ½ kwa kila nusu ya muhula)
- ii). Maharage debe 2 (debe 1 kwa muhula au lita 10 kwa kila nusu ya muhula)
- iii). Mchele kilo 20. (kilo 10 kwa muhula au kilo 5 kwa nusu muhula)

❖ **Fedha ya hosteli 130,000/= kwa mwaka. Unapaswa kulipa kwa awamu nne tu (Awamu ya kwanza 40,000/=, Awamu ya pili 40,000/= Awamu ya tatu 30,000/= na Awamu ya nne 20,000/= au waweza lipa yote kwa pamoja.** Fedha hii ilipwe kupitia Benki tu. NMB Makambako jina Wanging'ombe Sec. School "60302300556".

❖ Zingatia kuandika jina la Mwanafunzi unapolipa michango hiyo. Stakabadhi utakayopewa Benki iwasilishwe shuleni mwanafunzi anapofika kuripoti.

2.6. Matibabu ya mwanafunzi ni jukumu la mzazi/mlezi shule itatoa huduma ya kwanza tu.

3.0. MAHITAJI MENGINE KWA WOTE. (Atakaguliwa mwanafunzi afikapo shuleni)

- i). Godoro 2 ½ x 6
- ii). Blanketi 1
- iii). Chandarua kimoja
- iv). Shuka mbili rangi ya PINK.
- v). Kindoo cha lita kumi kimoja (10).
- vi). Sanduku imara la kutunzia vifaa vyake
- vii) Toilet paper zakutosha kwa ajili ya kutunza afya.
- viii). Vyombo vya chakula - Sahani, Bakuli, kikombe na kijiko.
- ix). Chombo safi (walau chenye lita 5 ujazo) cha kutunzia maji ya kunywa.
- x). Tochi ndogo kwa matumizi yake binafsi pale inapotokea shida ya umeme.
- xi). Kwa mwanafunzi wa kike mzazi hakikisha mtoto ana mahitaji yake ya kike yakutosha.
- x) Jembe jipya lenye mpini kwa wanafunzi wote na fagio aina ya chelewa kwajili ya usafi

4.0. FOMU ZA KUWASILISHA SHULENI:

Zifuatazo hapa chini ni fomu zinazotakiwa kuwasilishwa shuleni siku ya kuripoti zikiwa zimejazwa kikamilifu.

1. *Fomu ya kukubali kujiunga na shule*
2. *Fomu ya maelezo binafsi*
3. *Fomu ya kupimwa afya*
4. *Stakabadhi ya kulipia mchango kutoka benki*

4.1. FOMU ZA KUPEWA MWANAFUNZI:

- ✓ Sheria na kanuni muhimu za shule

4.2. MWISHO:

Ni tumaini langu kuwa utaitumia nafasi hii ili kujielimisha vizuri. Aidha natumaini utazingatia sheria na kanuni zote ili kufanikisha azima yako.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
MWL.OPTATUS T. MNG'ONG'O.
MKUU WA SHULE

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING'OMBE
SHULE YA SEKONDARI WANGING'OMBE
S.L.P.664 MAKAMBAKO

MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI

A: HABARI ZA MWANAFUNZI:

1. Jina la Mwanafunzi
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Mahali alipozaliwa: Wilaya Mkoa
4. Dini Dhehebu

B: HABARI ZA WAZAZI:

1. Baba yu haiNdiyo/Hapana
2. Mama yu hai Ndiyo/Hapana
3. Jina la Mzazi/Mlezi anayekulea
4. Uhusiano wako na Mlezi (kama huna baba)
5. Kazi ya Mzazi/Mlezi
6. Anuani ya Mzazi/Mlezi
..... Namba ya simu
7. Mahali ambapo Mzazi/Mlezi anaishi
Kijiji/Mji Kata
- TarafaWilaya Mkoa

C: NDUGU WENGINE WA KARIBU:

8. Ndugu
Anuani Namba ya simu
- Uhusiani na wewe
9. Ndugu
Anuani Namba ya simu
- Uhusiani na wewe

**D: UTHIBITISHO WA AFISA MTENDAJI WA KATA AU MWENYEKITI WA
KITONGOJI/KIJIJI AMBAKO MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI ANAISHI**

1. Jina la Kiongozi Cheo
- Anuani Sahihi na Mhuri
- Namba ya simu.....
2. Jina la Kiongozi Cheo
- Anuani Sahihi na Mhuri
- Namba ya simu.....

Tafadhali jaza fomu hii kwa uangalifu. Futa isiyohusika.

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING'OMBE
SHULE YA SEKONDARI WANGING'OMBE
S.L.P. 664 MAKAMBAKO.

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA

SEHEMU A: (IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWWE).

Mimi nimesoma na kuelewa masharti yote na sheria za shule. Nayakubali/Siyakubali. Kwa hiyo ninaipokea/siipokei nafasi hii niliyopewa. Ninaahidi kuwa nitazingatia masharti na sheria zote za shule na nitakuwa mtiifu mpaka kumaliza Kidato cha Nne.

Sahihi ya Mwanafunzi Tarehe

SEHEMU B: (IJAZWE NA MZAZI/MLEZI):

Mimi Mzazi/Mlezi wa
..... Ninakubali /Sikubali nafasi aliyopewa mtoto wangu. Ninaahidi kumtimizia mahitaji yote ya shule na kusaidiana na walimu kumlea kielimu na kitabia.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi Tarehe

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, Aidha ,inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi,yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na uendeshaji Elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanua kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a)Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.**
- b)Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima**
- c)Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)**
- d)Kuwwahi kaika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.**
- e)Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.**
- f)Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule.**
- g)Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.**
- h)Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.**

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- a)Wizi
- b)Uasherati na Ushoga
- c) Ubakaji
- d)Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kubeli na kadhalika.
- e)Kupigana na kupiga.
- f)Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- f)Kudharau bendera ya Taifa.
- g)Kuwa mjamzito/kupata Mimba.
- h) Kutoa Mimba.
- i) kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuluga amani na usalama wa shule au watu.
- j) Kukataa adhabu kwa makusudi
- k) Kuwa na simu ya mkononi.

**WANGING'OMBE DISTRICT COUNCIL
WANGING'OMBE SECONDARY SCHOOL
P.o.Box 664, MAKAMBAKO.**

**TO,
The Medical Officer,**

.....
.....
.....

Re: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

Please kindly examine (Name) to determine
His/Her physical fitness for pursuing secondary School Studies.

.....
HEADMASTER.

- 1. Eyesight
- 2. Hearing
- 3. Speech
- 4. Limbs
- 5. Leprosy
- 6. Epilepsy
- 7. Cardiac Diseases
- 8. Rheumatism
- 9. Venereal Diseases
- 10. Pregnancy (For Girls)
- 11. Any other serious diseases
- 12. General Comments

.....
.....
.....
.....
.....

Signature

.....
Date and Official Stamp

NB. Any disease detected should be treated.

SARE YA MICHAWA

