

HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING'OMBE

Simu: +255757014701(Mkuu wa Shule)

+255753881318(Makamu M/Shule)

Shule ya Sekondari Luduga,

S.L.P. 88,

ILEMBULA

Tarehe 12.12.2020

Jina la Mwanafunzi.....

.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUDUGA

WILAYA YA WANGING'OMBE MKOA WA NJOMBE MWAKA 2021

1.0 Utangulizi

Ninayo furaha kukuarifu kwamba ***umechaguliwa kujiunga/umekubaliwa kuhamia** kidato cha I / III katika shule hii mwaka 2021. Shule ya Sekondari Luduga ipo umbali wa km 40 *kaskazini/mashariki/magharibi/kusini mwa mji mkuu wa Halmashauri ya Wilaya ya Wanging'ombe. Usafiri wa kutoka mjini *Ilembula/Igwachanya unapatikana katika kituo cha mabasi cha *Ilembula/Igwachanya. Nauli ni Tsh, *1000/= / 2500/=. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 10.01.2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 14.01.2021.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 MAHITAJI YA SARE YA SHULE

a) WASICHANA

- Sketi 01 ya kitambaa kizito rangi ya kijani kibichi, **iwe ndefu hadi chini, isiyoonyesha sehemu yoyote ya miguu yake na iguse viatu vyake** (kitambaa kimeambatanishwa).
- Sketi 01 ya kitambaa kizito rangi ya zambarau, **iwe ndefu hadi chini, isiyoonyesha sehemu yoyote ya miguu yake na iguse viatu vyake**(kitambaa kimeambatanishwa)
- Mashati 02 meupe mikono mifupi na Sweta la kijani kibichi 01
- Jozi 02 za viatu vyeusi vyenye kamba nyeusi visivyo na visigino virefu (Bajaji haziruhusiwi kabisa)
- Soksi nyeupe jozi mbili (02)
- Nguo za ndani za kutosha na mahitaji mahususi ya wanafunzi wasichana ya kutosha
- Sare za michezo: Raba nyeupe jozi 01, bukta 01 na T-shirt 01 rangi ya Barcelona

b) WAVULANA

- ❖ Suruali 01 ya khaki (Tetron Na. 1) marinda mawili (kitambaa kimeambatanishwa)
- ❖ Suruali 01 ya rangi ya damu ya mzee (Tetron Na. 1) marinda mawili (kitambaa kimeambatanishwa)
 - ❖ Mashati 02 meupe mikono mifupi na Sweta la kijani kibichi 01
- ❖ Jozi 02 za viatu vyeusi vyenye kamba nyeusi visivyo na visigino virefu (Yeboyebo haziruhusiwi kabisa)
- ❖ Soksi nyeusi jozi mbili (02)
- ❖ Nguo za ndani za kutosha zikiwemo bukta mbili
- ❖ Sare za michezo: Raba nyeupe jozi 01, bukta 01 na T-shirt 01 rangi ya Barcelona

**Futa isiyohusika*

NB: KAMWE HATUTAMPOKEA mwanafunzi mwenye sare ya shule **INAYOKIUKA** maelekezo haya

MAHITAJI MENGINE

1. Sh, 50,000/= kwa kila mwaka wa masomo kwa ajili ya ujenzi kwa **wanafunzi wanaotoka nje ya Kata ya Luduga na wahamiaji**. Hao watapata nafasi **BAADA YA KULIPA KWANZA** gharama za ujenzi kwenye Akaunti Namba **60302300165 (NMB)**. Jina la Akaunti ni **KATA YA LUDUGA**. Risiti ya malipo ya benki (Pay-in-Slip) ipelekwe kwa Mkuu wa shule ambaye ataiwasilisha Ofisi ya Afisa Mtendaji Kata kwa taarifa na uthibitisho. Barua ya Afisa Mtendaji Kata imeambatishwa
2. Faili 01 kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu binafsi za mwanafunzi
3. Bunda 01 la karatasi kwa kila mwaka kwa ajili ya mitihani endelevi kama ilivyokubaliwa na mkutano wa wazazi/walezi wa wanafunzi wote.

3.0 MAHITAJI YA HOSTELI NA TAALUMA

1. Fedha taslimu shilingi **110,000/=** kwa mwaka, yaani **taaluma** shilingi 10,000/= na **hosteli** shilingi 100,000/=. Unaruhusiwa kulipa kwa awamu moja au mbili tu, yaani shilingi 60,000/= **mwanzoni** mwa muhula wa kwanza na shilingi 50,000/= **mwanzoni** mwa muhula wa pili wa mwaka husika. Lipa fedha hii kwenye Akaunti Namba **60302300567 NMB**, jina la akaunti ni **LUDUGA SEC.SCHOOL PROJECTS**. Tafadhali, **HATUPOKEI FEDHA TASLIMU SHULENI** wala kwa **M-PESA** badala yake tulettee karatasi uliyolipia benki au kwa Wakala wa benki. Kwenye karatasi hiyo andika jina la mwanafunzi, kidato chake na aina ya mchango aliolipia (Mfano, hosteli, taaluma n.k). Uongozi wa shule **hautahusika kabisa** kwa upotevu wowote wa fedha inayolipwa **mkononi** au kwa **M-PESA**. Hakikisha unapewa risiti kwa kila mchango unaotoa.
2. Mahindi debe 10 kwa mwaka. Unaweza kulipa nusu yake (yaani debe 5) **mwanzoni** mwa kila muhula wa mwaka husika.
3. Maharage debe 03 kwa mwaka. Unaweza kulipa nusu yake (yaani debe 1½) **mwanzoni** mwa kila muhula wa mwaka husika.
4. Mchele kilo 20 kwa mwaka. Unaweza kulipa nusu yake (yaani kilo 10) **mwanzoni** mwa kila muhula wa mwaka husika.
5. Sukari pakiti 04 za kilo moja moja kwa mwaka. Unaweza kulipa nusu yake (yaani pakiti 02) **mwanzoni** mwa kila muhula wa mwaka husika.
6. Godoro la futi 2½ na mto wake
7. Mashuka 02: Kati ya hayo 01 liwe rangi ya pinki na 01 liwe rangi ya bluu
8. Sahani, kikombe na kijiko
9. Vifaa vya usafi binafsi: Ndoo 01 ya ujazo wa lita 10, kiwi, taulo, mswaki, dawa ya mswaki, mafuta ya kupakaa na mengineyo
10. Tochi ndogo 01 kwa matumizi ya mwanafunzi usiku
11. Vifaa vya usafi: Jembe na panga (Kwa wasichana tu) na jembe na fyekeo (Kwa wavulana tu)
12. Kandambili za kuogea jozi 01 (Yeboyebo haziruhusiwi)
13. Jozi 01 ya track suit ya kuteleza rangi ya bluu (Kwa wasichana tu)
14. Jozi 01 ya track suit ya kuteleza rangi nyeusi (Kwa wavulana tu)
15. Gauni 01 rangi ya Dark blue mshono wa solo kwa ajili ya shughuli za nje (Kwa wasichana tu)
16. Suruali 01 rangi nyeusi marinda mawili kwa ajili ya shughuli za nje (Kwa wavulana tu)
17. T-shirt ya bluu isiyo na maandishi yoyote

MUHIMU 1. Kutokana na hali mbaya ya chakula shuleni, **KAMWE HATUTAMPOKEA** mwanafunzi yeyote atakayekuja bila ya michango ya chakula anayotakiwa kulipa kwa muhula.

2. Wanafunzi wanaohama walete barua za uthibitisho kutoka shule wanazohamia, vinginevyo watahesabika ni **WATORO** na wazazi/walezi kusumbuliwa. **Barua ziletwe moja kwa moja shuleni na SIYO kwa watendaji wa vijiji.**

Mwisho, soma sheria za shule kwa umakini mkubwa na jaza fomu ya ahadi ya utii wa sheria za shule, fomu ya taarifa binafsi za mwanafunzi na fomu ya kupimwa afya. Fomu hizi ziletwe shuleni zikiwa **ZIMESHAJAZWA** pamoja na faili lako siku ya kuripoti. **KARIBU SANA**

.....

SHULE YA SEKONDARI LUDUGA, S.L.P. 88, ILEMBULA

SHERIA ZA SHULE

SEHEMU A: MAMBO YAMPASAYO MWANAFUNZI AYATEKELEZE KIKAMILIFU (DO's)

1. Kufuata vema ratiba ya shule kwa kuamka mapema na kukimbia mchakamchaka, kufanya usafi binafsi na wa mazingira ya shule, kuhudhuria mihadhara ya kawaida na ya dharura, kuhudhuria vipindi vyote vya masomo darasani, kushiriki shughuli nyinginezo za shule baada ya vipindi vya darasani, kushiriki sala za jioni na kuhudhuria maandalio ya jioni (Evening Preparation). Thamini muda kwa kila jambo liliopo kwenye ratiba
2. Kuwa mfano bora wa heshima na tabia njema popote alipo. Hii ni pamoja na kusalimia kwa heshima, kuwaheshimu watu wote (walimu, wafanyakazi wasio walimu, wazazi/walezi, viongozi mbalimbali wa dini na serikali na wanafunzi wenzako) na kuheshimu Bendera ya Taifa, picha za viongozi wa serikali, wimbo wa taifa, nembo ya taifa na fedha za taifa
3. Kukaa kimya muda wote awapo darasani na kutotoka nje bila ruhusa ya mwalimu au kiongozi wa darasa lake
4. Kuvaa sare husika na iliyoruhusiwa wakati wote mwanafunzi awapo ndani na nje ya shule. Wakati wa safari kuja shule au kurudi nyumbani wakati wa likizo ni lazima kuvaa sare ya shule na kitambulisho cha shule. Wakati wa michezo vaa sare za michezo, wakati wa kazi za mikono vaa sare ya kazi na wakati wa darasani vaa sare ya darasani. Kofia au mapambo yoyote si sehemu ya sare ya shule
5. Kuwahi kurudi shuleni kwa tarehe iliyopangwa kufungua shule. Wachelewaji watachukuliwa hatua sambamba na kuletwa na wazazi/walezi wao. Vinginevyo hatapokelewa shuleni kuendelea na masomo akija peke yake
6. Kuitika kwa haraka wito wa dharura na wa kawaida na kukimbilia aliko mtu anayekuita au unapotakiwa kukusanyika. Hii ni pamoja na kutoa taarifa ya viashiria vyovyote vya uvunjifu wa amani na hatarisho la usalama wa wanafunzi na mali zao, watumishi wa aina zote na mali zao na mali za shule
7. Kusimama katika mistari wakati wa kupokea huduma mbalimbali yakiwemo matangazo, chakula au vifaa vya kazi
8. Kunyoosha mkono unapouliza au kujibu maswali
9. Kuzingatia usafi wa mwili, mavazi, mabweni, madarasa na mazingira yote ya shule. Kila mmoja ashiriki mahali anapopangiwa kufanya usafi na kuzingatia usafi binafsi
10. Utunzaji na utumiaji mzuri wa mali za shule zitumiwazo kwa shughuli za shule mabwenini, ukumbini, madarasani, ofisini na mahali penginepo. Mali binafsi za wanafunzi wenzako zithaminiwe na kutunzwa. Uharibifu wowote wa mali za shule au za binafsi lazima ufidiwe na aliyeharibu.
11. Kuwasiliana na wazazi/walezi kwa kutumia simu za walimu walioteuliwa kwa kazi hiyo.

SEHEMU B: MAKATAZO MAKUU KWA MWANAFUNZI (DON'Ts)

1. Kutotumia lugha mbaya kwa walimu, wazazi/walezi, wafanyakazi wasio walimu, wanafunzi wenzake na jumuiya nyingine nje ya shule
2. Kutotumia madawa ya kulevya ya aina zote wala kuvuta sigara
3. Kutokumbatia uchafu kwa kufuga kucha ndefu, nywele ndefu, ndevu na kuvaa mavazi yasiyo ya heshima. Hii ni pamoja na kushona sare kwa kutozingatia maelekezo ya kujiunga na shule (mfano, **suruali za kubana** kwa wavulana au **sketi fupi** kwa wasichana)
4. Kutotoka nje ya mipaka ya shule bila kibali cha mamlaka za shule
5. Kutotembelea nyumba za wafanyakazi wa shule, vilabu vya pombe na baa, majumba ya starehe na nyumba za kufikia wageni (Guest Houses)
6. Kutofanya maongezi yoyote na mzazi/mlezi bila kibali cha mamlaka za shule na katika siku zisizoruhusiwa. Hii ni pamoja na kutotumia maeneo ya nyumba za ibada kama sehemu za wazazi/walezi kuonana na wanafunzi, kuongea nao na kuwapa baadhi ya vyakula visivyoruhusiwa kwa mwanafunzi
7. Kutokiuka maelekezo 1-11 ya sehemu A hapo juu kwani kufanya hivyo ni kosa linalostahili adhabu

SEHEMU C: MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MOJA KWA MOJA BILA HATA KUPEWA ONYO LOLOTE

1. Wizi wa aina yoyote ile
2. Uasherati, ubakaji, ushoga (*mapenzi ya jinsi moja*) na ugoni
3. Ulevi wa pombe aina yoyote ile na uvutaji wa sigara
4. Matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile bangi, mirungi, cocaine, kubeli n.k
5. Kushtakiwa kwa makosa ya jinai
6. Kupiga au kupigana
7. Kupata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
8. Kuharibu kwa makusudi mali ya shule au ya mtu binafsi
9. Kuoau au kuolewa
10. Kutoa au kumsaidia mtu mwingine kutoa mimba
11. Kudharau Bendera ya Taifa, wimbo wa taifa au fedha ya taifa
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
13. Kukataa adhabu kwa makusudi
14. Kuwa na simu ya mkononi au vipuri vya simu kama vile betri, "headphone", laini au kasha la simu.
15. Kufanya jaribio la kujiua au kutishia kuuu au kunywa sumu
16. Kushiriki au kuendeleza imani za kishirikina shuleni.
17. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro wa muda mrefu
18. Kufanya au kumfanyia mtu biashara yoyote ile shuleni

NB: Mzazi/Mlezi na mwanafunzi yafaa kuketi pamoja na **kuzitafakari sheria hizi kikamilifu** na kumuasa mwanao kadri ya unavyoifahamu tabia yake ili aanze kujifunza kubadilika na kuendana na sheria hizi kinyume na hapo **atafukuzwa shule**.

VIFAA MUHIMU VYA DARASANI

- Madaftari aina ya kaunta yawe 10 kwaajili ya nukuu za masomo
- Daftari za MSOMI 10 kwa ajili ya mazoezi ya darasani
- Kamusi (Dictionary) moja
- Mkebe wenye vifaa vyote muhimu mmoja
- Rula moja
- Kalamu ya risasi moja na ufutio mmoja
- Kalamu za wino (peni) za kutosha

**FOMU YA AHADI YA MWANAFUNZI KUTII SHERIA ZA SHULE NA KUTOSHIRIKI FUJO,
MIGOMO NA MAKOSA YA JINAI**

(Ijazwe kikamilifu na mwanafunzi na mzazi/mlezi na kuhifadhiwa kwenye faili binafsi la mwanafunzi shuleni)

Mimi.....wa Kidato cha.....mwaka 20.....
ninakiri kuwa nimeelimishwa na kuzielewa sheria za Shule kama zilivyotolewa na Wizara ya Elimu
na Mafunzo ya Ufundi Stadi ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na kuletwa shuleni kuiongoza
jumuiya ya shule ya Sekondari Luduga ambayo mimi ni mmoja wao. Naahidi utii wa sheria hizi bila
shuruti na kwamba ni hatia kwangu kuzikiuka na kushiriki katika fujo, migomo na makosa ya jinai.
Ninakubali kuwa nikizikiuka sheria hizi ninastahili na nitapokea adhabu kwa mujibu wa sheria hizo.

Sahihi ya Mwanafunzi.....tarehe.....

**FOMU YA AHADI YA MZAZI/MLEZI KUKUBALIANA NA SHERIA ZA SHULE NA
MAELEKEZO MENGINE YALIYOTOLEWA KWA MTOTO WAKE.**

Mimi _____ ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi
.....wa Kidato chamwaka.....ninakiri
kuwa nimesoma na kuelewa sheria, kanuni na maelekezo ya kujiunga na shule ya Sekondari Luduga.
Ninakubaliana na masharti yote yaliyomo katika maelezo ya kujiunga na shule ikiwa ni pamoja na
sheria na kanuni za shule. Ninakubali mtoto wangu kujiunga na Shule ya Sekondari Luduga kuanzia
tarehe _____. Naahidi kutoa ushirikiano mzuri kwa Uongozi wa Shule ili kuhakikisha
mwanafunzi mtajwa hapo juu anafuata sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule
bila usumbufu wowote. Nitakuwa tayari kumpokea mtoto wangu wakati wowote endapo atakiuka
masharti yaliyomo katika sheria za shule na hivyo kufukuzwa shule.

Sahihi ya Mzazi/mlezi.....tarehe.....

SHULE YA SEKONDARI LUDUGA, S.L.P. 88, ILEMBULA

FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

- A:**
1. Jina la Mwanafunzi.....
 2. Tarehe ya Kuzaliwa.....Mwezi.....Mwaka.....
 3. Mahali alipozaliwa: Kijiji.....Kata.....
Wilaya.....Mkoa.....
 4. Dini.....dhehebu.....
- B:**
1. Jina la Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi.....
 2. Kazi ya Mzazi/Mlezi.....
 3. Anwani ya Mzazi/Mlezi.....
 4. Mahali anapoishi Mzazi/Mlezi: Kijiji.....Kata.....
Wilaya.....Mkoa.....Na. ya Simu.....
- C:** Majina ya ndugu wengine wanaohusika na malezi ya mwanafunzi huyu
1. Jina la ndugu.....
Mahali anapoishi: Kijiji.....Kata.....
Wilaya.....Mkoa.....Na. ya Simu.....
 2. Jina la ndugu.....
Mahali anapoishi: Kijiji.....Kata.....
Wilaya.....Mkoa.....Na. ya Simu.....
- D:** Taarifa za viongozi wa ofisi ambako Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi anaishi
1. Jina la Afisa Mtendaji wa Kata (WEO).....
Kata ya.....S.L.P.....
Sahihi na muhuriNamba ya simu.....
 2. Jina la Mwenyekiti wa Kijiji.....
Kijiji cha.....S.L.P.....
Sahihi na muhuriNamba ya simu.....

Date.....

To the Medical Officer

.....
.....

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

(To be filled by District/Regional Medical Officer and brought to school by the student in his/her first arrival)

Student's full name.....Sex.....Age.....

Please examine the above named student as to his/her fitness for full Secondary Education Course

.....
HEAD OF SCHOOL

Blood Count (Red and white) _____

Stool Examination _____

Urie analysis _____

Syphilis Test _____

Eye Test _____

T B Test _____

Ears _____

Chest _____

Spleen _____

Abdomen _____

Blood pressure _____

ADDITIONAL INFORMATION (If any) e.g. physical

MEDICAL CERTIFICATE

(To be filled by the examining Medical Officer)

I certify that the above mentioned student is fit/not fit for full Secondary Education Course

Name _____ Signature _____

Designation _____ Date _____

Official Rubber Stamp

NOTE: Medical officer should report any impairment noticed at the time of examination of the individual.

You must bring this completed form when you come to school. No any student may be enrolled without certificate of medical examination.